ใบเสนอราคางานตัดเฉือน CNC ไม่ใช่รายการราคาสำเร็จรูป แต่คือผลรวมของปัจจัยนำเข้าที่จับต้องได้ไม่กี่ตัว: วัสดุที่คุณระบุ เวลาเครื่องจักรที่เรขาคณิตต้องการ งานเซ็ตเครื่องและการเขียนโปรแกรมที่ชิ้นงานต้องการ ค่าคลาดเคลื่อนและการตกแต่งผิวที่แบบกำกับไว้ และจำนวนที่คุณสั่ง เปลี่ยนตัวใดตัวหนึ่งราคาก็เคลื่อน — นั่นคือเหตุผลที่สองซัพพลายเออร์อาจเสนอราคาแบบฉบับเดียวกันต่างกัน และวิธีที่เร็วที่สุดสู่ราคาที่ถูกลงมักคือการปรับเล็กน้อยบนแบบสั่งผลิต ไม่ใช่การเปลี่ยนซัพพลายเออร์
หน้านี้อธิบายว่าเราคำนวณราคาที่ CNC Machining Hub อย่างไร: ปัจจัยใดที่เราอ่านจากไฟล์ของคุณ ปัจจัยใดที่คุณควบคุมได้ก่อนส่งคำขอใบเสนอราคา และจุดที่นักออกแบบมักจ่ายแพงสำหรับความแม่นยำที่ไม่จำเป็น ส่งแบบสั่งผลิตพร้อมวัสดุ จำนวน และการตกแต่งผิว แล้วคุณจะได้รับใบเสนอราคาเป็นลายลักษณ์อักษรที่ระบุสมมติฐานชัดเจน เพื่อให้เปรียบเทียบกับใบเสนอราคาอื่นบนฐานเดียวกันได้
ความสามารถ
- ทบทวนต้นทุนเป็นรายแบบ: เราอ่านเรขาคณิต ค่าคลาดเคลื่อน วัสดุ และการตกแต่งผิวก่อนเสนอราคา และบอกว่าจุดใดกำลังผลักราคา
- คำแนะนำความสามารถในการผลิต (DFM): เราระบุจุดที่บังคับให้ต้องเพิ่มเซ็ตเครื่อง เครื่องมือพิเศษ หรือการตกแต่งด้วยมือ — พร้อมเสนอทางเลือกที่ถูกกว่าเมื่อฟังก์ชันอนุญาต
- ราคาตามปริมาณ: ต้นทุนต่อหน่วยลดลงเมื่อค่าเซ็ตเครื่องและการเขียนโปรแกรมถูกแบ่งจ่าย เราจึงเสนอราคาชิ้นงานชุดเดียวกันที่หลายระดับจำนวนเมื่อคุณขอ
- คำแนะนำวัสดุ: เราเสนอราคาเกรดทั่วไปจากสต๊อก (6061, 7075, 304/316, ทองเหลือง, ทองแดง, ไทเทเนียม, พลาสติกวิศวกรรม) และระบุเมื่อการเลือกเกรดกำลังเพิ่มต้นทุนหรือระยะเวลาผลิต
- คำแนะนำค่าคลาดเคลื่อน: งานมาตรฐานรักษา ±0.1 มม.; เฉพาะขนาดที่จำเป็นเท่านั้นควรกำกับค่าที่แคบกว่า และเราบอกเช่นนั้นก่อนเสนอราคา
- ตัวเลือกการตกแต่งผิว: การอโนไดซ์ การชุบโลหะ การพ่นสีผง การขัดผิว และการพาสซิเวชัน เสนอราคาเป็นรายการแยก คุณจึงเห็นว่าแต่ละขั้นตอนเพิ่มเท่าไร
วัสดุที่ใช้ทั่วไป
วัสดุมักเป็นตัวแปรเดี่ยวที่ใหญ่ที่สุด เราตัดเฉือนโลหะผสมอะลูมิเนียม (6061, 7075, 5052) สแตนเลสสตีล (304, 316, 201) เหล็กกล้าคาร์บอนและเหล็กกล้าผสม ทองเหลือง ทองแดง ไทเทเนียม และพลาสติกวิศวกรรม (ABS, PC, POM, PA6, PMMA, PEEK) ความพร้อมของสต๊อก ความสามารถในการตัดเฉือน และข้อกำหนดการรับรอง ล้วนมีผลทั้งราคาและระยะเวลาผลิต บอกการใช้งานมาให้แล้วเราจะบอกว่าเกรดใดอีกเกรดถูกกว่า
| วัสดุ / เกรด | สภาพโดยทั่วไป | ความสามารถในการตัดเฉือน | เหมาะกับงานใด |
|---|---|---|---|
| อะลูมิเนียม 6061 | T6 (ชุบแข็งสารละลายและอบชรา) | ง่าย: ตัดเฉือนได้คล่อง ควบคุมเศษสับได้ดี | แบร็กเก็ต ฮาวส์ซิ่ง ฟิกซ์เจอร์ ต้นแบบจนถึงงานผลิต |
| อะลูมิเนียม 7075 | T6 / T651 | ยากกว่า: เครื่องมือสึกเร็วกว่า ต้องการการยึดชิ้นงานที่แข็งแรง | ชิ้นงานความแข็งแรงสูง รับน้ำหนักวิกฤต; ไม่เหมาะกับการเชื่อม |
| สแตนเลสสตีล 304 / 304L | อบอ่อน | แข็งตัวจากงานเย็น: ความเร็วตัดต่ำกว่า ใช้การป้อนเชิงบวก | ความต้านทานการกัดกร่อนทั่วไป เครื่องมืออาหารและกระบวนการผลิต |
| สแตนเลสสตีล 316 / 316L | อบอ่อน | เหนียวกว่า 304: เครื่องมือสึกมากกว่า | สัมผัสคลอไรด์ ทะเล การแพทย์ และเภสัชกรรม |
| เหล็กกล้าคาร์บอน 1018 / 1045 | ล้อออกมาใหม่ / อบชุบปกติ | ง่ายถึงปานกลาง; ต้องกันสนิม | เพลา แผ่นงาน ชิ้นงานเชื่อม เนื้องานแม่พิมพ์และเครื่องมือ |
| ทองเหลือง C360 | H02 กึ่งแข็ง | ยอดเยี่ยม: ความเร็วสูง ผิวเรียบสะอาด | ข้อต่อประปา บุชชิ่ง คอนเนกเตอร์ ชิ้นงานตกแต่ง |
| ทองแดง C110 | อบอ่อน / H02 | เหนียวติดมีด: ต้องใช้เครื่องมือคมและมุมรับตัดสูง | การนำไฟฟ้า รางไฟฟ้า (บัสบาร์) การจัดการความร้อน |
| ไทเทเนียม Grade 5 (Ti-6Al-4V) | อบชุบ (mill annealed) | ยาก: ความเร็วต่ำ ต้องควบคุมความร้อน เครื่องมือสึกเร็ว | อวกาศอากาศยาน การแพทย์ และชิ้นงานแข็งแรงสูงน้ำหนักเบา |
| พลาสติกวิศวกรรม (POM, PEEK, PA) | อัดขึ้นรูป / อบลดความเค้น | ง่ายถึงเหนียวติดมีด: ใช้จับปากอ่อน เครื่องมือคม | ฉนวน ลดแรงเสียดทาน ชิ้นงานทนเคมีและทนการสึก |
การตกแต่งผิว
การตกแต่งผิวเสนอราคาเป็นรายกระบวนการ: ตามสภาพตัดเฉือน การอโนไดซ์ การชุบโลหะ การพ่นสีผง การขัดผิว การพาสซิเวชัน การพ่นลูกแก้ว หรือการตกแต่งตามแบบสั่งผลิต ข้อกำหนดเชิงความสวยงามคือต้นทุนที่ซ่อนอยู่ที่พบบ่อย — ผิวตกแต่งทั่วทั้งชิ้นแพงกว่าการตกแต่งเชิงฟังก์ชันเฉพาะผิวที่จำเป็นอย่างมาก
| การตกแต่งผิว | ทำอะไร | ระบุเมื่อ |
|---|---|---|
| ตัดเฉือนตามแบบ (as machined) | รอยเครื่องมือปรากฏ; Ra โดยทั่วไป 1.6–3.2 ไมครอน | ชิ้นงานต้องใช้งานได้เท่านั้น |
| พ่นลูกแก้ว | ผิวด้านสม่ำเสมอ ปิดบังรอยเครื่องมือ | ชิ้นงานแสดงผลก่อนการอโนไดซ์ |
| อโนไดซ์ Type II | สร้างชั้นออกไซด์; มีตัวเลือกสี | ลุคอะลูมิเนียมบวกความต้านการกัดกร่อนและการสึกปานกลาง |
| อโนไดซ์แข็ง Type III | ชั้นออกไซด์หนากว่าและแข็งกว่า | ผิวอะลูมิเนียมที่ลื่นไถลหรือสึกหรอ |
| เคลือบโครเมต | ฟิล์มป้องกันบาง ๆ ที่ยังนำไฟฟ้าได้ | การเชื่อมไฟฟ้าหรือการต่อกราวด์บนอะลูมิเนียม |
| ชุบนิกเกิลแบบไร้กระแสไฟฟ้า | ชั้นสม่ำเสมอ แข็ง ต้านการกัดกร่อน | ทนการสึกบวกการกัดกร่อน รวมถึงภายในรูกระทกร้อน |
| ชุบสังกะสี | การป้องกันการกัดกร่อนแบบพลีชีพที่ประหยัด | ชิ้นงานเหล็กในอาคารหรือที่มีที่กำบัง |
| พ่นสีผง | ชั้นหนา ทนทาน ตกแต่งได้ | เมื่อรูปลักษณ์คือข้อกำหนด |
| พาสซิเวชัน | ขจัดเหล็กอิสระและฟื้นฟูฟิล์มออกไซด์ | ชิ้นงานสแตนเลสหลังการตัดเฉือน |
| อบลดความเค้น / การอบชุบ | ลดความเค้นตกค้างก่อนหรือหลังการตัด | ผนังบางและค่าคลาดเคลื่อนแคบที่ต้องอยู่รอดผ่านการตัดเฉือน |
ค่าคลาดเคลื่อน
ค่าคลาดเคลื่อนมาตรฐานของงาน CNC โดยทั่วไปคือ ±0.1–0.2 มม. งานแม่นยำถึง ±0.05 มม. หรือแคบกว่าในจุดที่ต้องการ ค่าคลาดเคลื่อนเป็นตัวคูณต้นทุน: ทุกขนาดที่รักษาแน่นกว่าที่ฟังก์ชันต้องการ เพิ่มเวลาตรวจสอบ การตัดที่ช้าลง และความเสี่ยงชิ้นงานเสียที่สูงขึ้น เราจึงทบทวนแบบและยืนยันความเป็นไปได้ก่อนเสนอราคา
| ค่ากำกับบนแบบ | ต้องการอะไร | ผลต่อต้นทุนและระยะเวลาผลิต |
|---|---|---|
| ทั่วไป: ±0.25 มม. / ±0.010 นิ้ว | เครื่องมือมาตรฐาน ตรวจวัดขนาด | ฐานต้นทุน: ไม่มีค่าเพิ่ม |
| มาตรฐาน: ±0.13 มม. / ±0.005 นิ้ว | เครื่องอยู่ในสภาพดี ตรวจชิ้นงานแรก | ค่าเพิ่มเล็กน้อย; เป็นค่าเริ่มต้นปกติของการเสนอราคา |
| แคบ: ±0.025 มม. / ±0.001 นิ้ว | เครื่องมือลับหรือเพชร ควบคุมอุณหภูมิ ใช้ CMM | เปลี่ยนขั้นอย่างชัดเจน: การตัดช้าลงบวกการตรวจทั้งชิ้น |
| แม่นยำ: ±0.013 มม. / ±0.0005 นิ้ว | รอบตัดสุดท้าย เกจวัด สภาพแวดล้อมควบคุม | การตัดเฉือนกำหนดราคา; มักเป็นกระบวนการแยก |
| ตำแหน่ง / มุมเอียง (GD&T) | ควบคุมจุดอ้างอิง ใช้เซ็ตเดียวเมื่อจุดเกี่ยวเนื่องกัน | ขึ้นกับว่าจุดอ้างอิงกินกี่เซ็ตเครื่อง |
| ผิวเรียบ Ra 0.8 ไมครอนหรือละเอียดกว่า | ระยะฟันหยักละเอียดขึ้น ขัดผิวหรือรอบตัดสุดท้าย | เพิ่มขั้นตอนกระบวนการ ไม่ใช่แค่เวลาตัดเฉือน |
ข้อกำหนดหลัก
| Specification | Value |
|---|---|
| tolerance | ISO 2768 (Class M) |
| tolerance | 0.0001 in |
| tolerance | ±0.001" |
ตัวเลือกกระบวนการ
- CNC machining is a subtractive manufacturing process.
- Finishing Options: Black Oxide, Electropolishing, ENP, Media Blasting, Nickel Plating, Passivation, Powder Coating, Tumble Polishing, Zinc Plating, Vibratory Tumbling
- EPX 82 is processed using Carbon DLS
- MUD is a type of mold that uses a standard injection molding frame.
- Different taper turning methods suit different jobs. Compound slides often handle short tapers, while CNC interpolation and taper attachments improve repeatability on longer parts
- G92 is used by programming one or more G92's right after the G76 threading cycle
- Estimates are provided through an auto-quoted method.
- EDM relies on a voltage and a thin wire
- Advanced machining processes like micro-machining and EDM are used to create small, precise mold cavities and cores
Surface Finish Reference
- The finish of MoldTech MT11010 is a fine matte texture.
- The finish of MoldTech MT11020 is a medium matte texture.
- The finish of MoldTech MT11030 is a coarse matte texture.
- SPI A-1 has a surface roughness of 0.012–0.025 µm.
- SPI B-2 has a finish of Medium semi-gloss.
- SPI B-2 has a surface roughness of 0.10–0.15 µm.
- SPI C-3 has a surface roughness of 0.63–0.70 µm.
- Super high gloss, polished with a Grade #3 (6000-grit) diamond buff to Ra 0.012–0.025 µm.
- Medium semi-gloss, finished with 400-grit paper to Ra 0.10–0.15 µm.
- Normal matte, polished with 320-grit stone to Ra 0.63–0.70 µm.
Tolerance Reference
- The tolerance with drawing for CNC Milling is as low as +/- 0.005 mm.
- FDM 3D printing offers a low-cost component with average accuracy and uses thermoplastics for 3D printing.
- Wire Cut EDM is highly accurate.
- The U6 H.E.A.T machine achieves tight tolerances.
- Die sinker EDM is capable of maintaining tight tolerances
- The shop needs to have CNC machines that can achieve a specific tolerance.
Industries We Serve
- antennas
- automotive
- CNC machined parts
- custom parts
- electronics
- medical diagnostic
- optical displays
- optical_systems
Material Reference
- ABS
- Austenitic Stainless Steel
- Carbon steel
- ceramic
- composites
- Copper - T2
- copper or graphite
- Hardened Materials
- High Impact Polystyrene
- Low-density polyethylene
- MDF
- metal
- Polybutylene Terephthalate
- SUS304
- thermoplastics
- thick metal sheets
- tungsten carbide
Related Processes
Injection Molding
used for
Laser Marking
used for
mass_production
used for
Common Applications
- plastic molded parts
- Aerospace
- Robotics
- consumer goods
- energy
Ordering, Lead Times & MOQ
Custom CNC parts carry no forced MOQ; ordering from a single prototype piece is standard industry practice.
Instant-quote platforms publicly advertise prototype lead times of 1-3 business days.
Online RFQ is the industry-standard flow: upload a 3D model (STEP/STP/DWG/DXF), receive an instant quote or engineer review, then production, inspection, and delivery.
คำถามที่พบบ่อย
ต้องการข้อมูลอะไรเพื่อเสนอราคาชิ้นงาน CNC อย่างแม่นยำ?
โมเดล 3 มิติ (นิยม STEP หรือ STP) แบบ 2 มิติที่กำกับค่าคลาดเคลื่อน วัสดุ และการตกแต่งผิว จำนวนที่ต้องการ และข้อกำหนดการตรวจสอบหรือเอกสารใด ๆ หากขนาดใดวิกฤต ให้กำกับบนแบบ — นั่นคือปัจจัยเดี่ยวที่ใหญ่ที่สุดว่าใบเสนอราคาสองฉบับจะเปรียบเทียบกันได้หรือไม่ ไฟล์ที่ไม่ครบให้ใบเสนอราคาที่มีสมมติฐาน และสมมติฐานคือจุดที่ราคาเคลื่อนภายหลัง
ลดต้นทุนชิ้นงานของฉันได้อย่างไรโดยไม่เสียฟังก์ชัน?
ผ่อนค่าคลาดเคลื่อนที่ไม่จำเป็นต่อฟังก์ชัน แทนที่รัศมีแคบและกระเปาะลึกด้วยขนาดเครื่องมือมาตรฐาน ลดจำนวนเซ็ตเครื่องโดยเปิดให้ใช้กลยุทธ์จุดอ้างอิงอื่น เลือกวัสดุที่ตัดเฉือนง่ายหรือหาง่ายกว่า และผ่อนการตกแต่งเชิงความสวยงามเฉพาะผิวที่มองเห็นจริง ทั้งหมดนี้เป็นการตัดสินใจบนแบบ ไม่ใช่การตัดสินใจของซัพพลายเออร์ — ส่งแบบมาแล้วเราจะบอกว่าข้อใดใช้กับชิ้นงานของคุณ
What is the minimum order quantity (MOQ)?
Prototypes from 1 pc. Low-volume production typical 50-500 pcs. No forced MOQ on custom parts; unit price drops with volume.
What is the typical lead time?
Industry benchmark: instant-quote platforms deliver prototypes in 1-3 business days. Our own production: prototypes 5-10 working days, including in-house QC and shipping. Production: 2-4 weeks depending on quantity/finishing. Express options exist; finishing adds days.
How do I get a quote and what information do you need?
3D files (STEP/IGS) + 2D drawing with tolerances. Material, quantity, finish, destination country. Quote turnaround: 24-48h typical.
What tolerance should I specify?
Specify tight tolerances only on critical features. Standard ±0.1 mm covers most features. Tighter tolerance = cost multiplier; apply selectively via drawing GD&T.
How is quality controlled?
First-article inspection in our own shop before the first production order. In-process checks. Final inspection report (dimensions) with shipment. Material certs (mill test reports) on request.
Is my design protected?
NDA before file exchange. Files used only for your production. No resale of custom designs.
Which material should I choose?
Function first: strength, weight, corrosion, cost. Common pairings: 6061 general, 304/316 corrosive env., PEEK medical. See materials guide pages.
Which surface finish do I need?
Anodizing for aluminum corrosion/wear/color. Passivation for stainless. Plating for conductivity/steel protection. Cosmetic vs functional distinction.
How do you ship and what terms?
DHL/FedEx/UPS express for samples and small batches. Air/sea freight for production volumes. Incoterms: EXW/FOB/DAP/DDP options.
Sources · 4
- rapiddirect.comIndustry peer technical page
- jlccnc.comIndustry peer technical page
- fictiv.comIndustry peer technical page
- norck.comIndustry peer technical page
Technical references cited for verifiability — not supplier recommendations. Browse the research library.
บริการที่เกี่ยวข้อง
Related Knowledge
Capability commitments on this page are owner-confirmed (2026-09-21).