โรงงานกลึงเครื่องกล (machine shop) คือสถานประกอบการผลิตที่ติดตั้งอุปกรณ์สำหรับตัด ขึ้นรูป และตกแต่งวัสดุดิบให้เป็นชิ้นส่วนโลหะและพลาสติกที่แม่นยำ การดำเนินงานทั่วไปได้แก่ งานกัด CNC งานกลึง CNC การเจาะ การตัดเกลียว การลับ และการตกแต่งผิวรอง โดยมีอุปกรณ์ตรวจสอบรองรับการยืนยันความแม่นยำเชิงขนาด โรงงานกลึงเครื่องกลมีตั้งแต่เซลล์สร้างต้นแบบขนาดเล็กถึงสถานประกอบการผลิตปริมาณสูง และหลายแห่งชำนาญเฉพาะวัสดุ ขนาดชิ้นงาน หรืออุตสาหกรรม เช่น อวกาศอากาศยาน การแพทย์ ยานยนต์ และเครื่องจักรอุตสาหกรรม หน้าบริการนี้อธิบายว่าผู้ซื้อคาดหวังอะไรได้เมื่อสั่งชิ้นงานตัดเฉือนจากโรงงานของเรา ตั้งแต่การเสนอราคาจนถึงการส่งมอบ
สำหรับผู้ซื้อ ความท้าทายหลักมักไม่ใช่การหาโรงงานกลึงเครื่องกล — แต่คือการหาที่ที่เหมาะกับชิ้นงาน ปริมาณ และระดับความเสี่ยง เราตัดเฉือนชิ้นงานของคุณบนเครื่องจักรของเราเอง ความเหมาะสมนั้นจึงตกลงกันได้กับทีมที่จะรันงานจริง ทุกคำสั่งซื้อถูกทบทวนเทียบกับเครื่องจักร ความสามารถด้านการตรวจสอบ และความพร้อมของวัสดุของเรา ก่อนเริ่มการเสนอราคา คุณทำงานกับรูปแบบใบเสนอราคาเดียว ผู้ประสานงานโครงการหนึ่งคนตลอดการผลิต และมาตรฐานเอกสารคุณภาพที่ชัดเจน การคัดเลือกซัพพลายเออร์จึงสั้นลง ความเสี่ยงคุณภาพพลาดต่ำลง และการเปรียบเทียบราคาตรงไปตรงมา
กระบวนการเริ่มเมื่อผู้ซื้อส่งคำขอใบเสนอราคาพร้อมไฟล์ CAD 3 มิติ แบบ 2 มิติที่กำกับค่าคลาดเคลื่อน ข้อกำหนดวัสดุ จำนวน และข้อกำหนดการตกแต่งผิวใด ๆ ใบเสนอราคามักมาภายในไม่กี่วันทำการ พร้อมยืนยันระยะเวลาผลิตเป็นรายชิ้นงานและรายคำสั่งซื้อ เมื่อใบเสนอราคาได้รับอนุมัติ ชิ้นงานเข้าสู่การผลิตพร้อมขั้นตอนการตรวจสอบและเอกสารที่ตกลงกัน เช่น รายงานขนาดและใบรับรองวัสดุในจุดที่ระบุ ตลอดกระบวนการ วิศวกรคนเดิมที่เสนอราคาชิ้นงานของคุณคือผู้แก้ข้อซักถามด้านความสามารถในการผลิต ค่าคลาดเคลื่อน และการจัดตาราง ก่อนที่จะกระทบการส่งมอบ
ความสามารถ
- งานกัดและงานกลึง CNC สำหรับต้นแบบถึงรอบการผลิตจำนวนน้อยและปานกลาง
- การตัดเฉือนแบบ 3, 4 และ 5 แกน สำหรับเรขาคณิตซับซ้อนและจุดค่าคลาดเคลื่อนแคบ
- งานรอง รวมถึงการเจาะ การตัดเกลียว การขยายรู (reaming) การทำเกลียว และการลับแม่นยำ
- การตกแต่งผิว เช่น การอโนไดซ์ การชุบโลหะ การพ่นสีผง และการพาสซิเวชัน
- การตรวจสอบระหว่างงานและขั้นสุดท้าย พร้อมการยืนยันขนาดวิกฤตด้วย CMM
- การทบทวน design-for-manufacturability และการสนับสนุนการเสนอราคา เพื่อลดต้นทุนและระยะเวลาผลิต
วัสดุที่ใช้ทั่วไป
วัสดุทั่วไปได้แก่ โลหะผสมอะลูมิเนียม (6061, 7075) สแตนเลสสตีล (303, 304, 316) เหล็กกล้าคาร์บอนและเหล็กกล้าผสม ทองเหลือง ทองแดง ไทเทเนียม และพลาสติกวิศวกรรม เช่น ABS ไนลอน POM และ PEEK เกรดอื่นจัดให้ได้เมื่อขอ
| วัสดุ / เกรด | สภาพโดยทั่วไป | ความสามารถในการตัดเฉือน | เหมาะกับงานใด |
|---|---|---|---|
| อะลูมิเนียม 6061 | T6 (ชุบแข็งสารละลายและอบชรา) | ง่าย: ตัดเฉือนได้คล่อง ควบคุมเศษสับได้ดี | แบร็กเก็ต ฮาวส์ซิ่ง ฟิกซ์เจอร์ ต้นแบบจนถึงงานผลิต |
| อะลูมิเนียม 7075 | T6 / T651 | ยากกว่า: เครื่องมือสึกเร็วกว่า ต้องการการยึดชิ้นงานที่แข็งแรง | ชิ้นงานความแข็งแรงสูง รับน้ำหนักวิกฤต; ไม่เหมาะกับการเชื่อม |
| สแตนเลสสตีล 304 / 304L | อบอ่อน | แข็งตัวจากงานเย็น: ความเร็วตัดต่ำกว่า ใช้การป้อนเชิงบวก | ความต้านทานการกัดกร่อนทั่วไป เครื่องมืออาหารและกระบวนการผลิต |
| สแตนเลสสตีล 316 / 316L | อบอ่อน | เหนียวกว่า 304: เครื่องมือสึกมากกว่า | สัมผัสคลอไรด์ ทะเล การแพทย์ และเภสัชกรรม |
| เหล็กกล้าคาร์บอน 1018 / 1045 | ล้อออกมาใหม่ / อบชุบปกติ | ง่ายถึงปานกลาง; ต้องกันสนิม | เพลา แผ่นงาน ชิ้นงานเชื่อม เนื้องานแม่พิมพ์และเครื่องมือ |
| ทองเหลือง C360 | H02 กึ่งแข็ง | ยอดเยี่ยม: ความเร็วสูง ผิวเรียบสะอาด | ข้อต่อประปา บุชชิ่ง คอนเนกเตอร์ ชิ้นงานตกแต่ง |
| ทองแดง C110 | อบอ่อน / H02 | เหนียวติดมีด: ต้องใช้เครื่องมือคมและมุมรับตัดสูง | การนำไฟฟ้า รางไฟฟ้า (บัสบาร์) การจัดการความร้อน |
| ไทเทเนียม Grade 5 (Ti-6Al-4V) | อบชุบ (mill annealed) | ยาก: ความเร็วต่ำ ต้องควบคุมความร้อน เครื่องมือสึกเร็ว | อวกาศอากาศยาน การแพทย์ และชิ้นงานแข็งแรงสูงน้ำหนักเบา |
| พลาสติกวิศวกรรม (POM, PEEK, PA) | อัดขึ้นรูป / อบลดความเค้น | ง่ายถึงเหนียวติดมีด: ใช้จับปากอ่อน เครื่องมือคม | ฉนวน ลดแรงเสียดทาน ชิ้นงานทนเคมีและทนการสึก |
การตกแต่งผิว
การตกแต่งผิวที่มีได้แก่ การอโนไดซ์ (Type II และ Type III) การชุบสังกะสีและนิกเกิล การพาสซิเวชัน สารเคลือบดำ (black oxide) การพ่นสีผง การพ่นลูกแก้ว การขัดผิว และการตกแต่งเฉพาะตามแบบสั่งผลิต
| การตกแต่งผิว | ทำอะไร | ระบุเมื่อ |
|---|---|---|
| ตัดเฉือนตามแบบ (as machined) | รอยเครื่องมือปรากฏ; Ra โดยทั่วไป 1.6–3.2 ไมครอน | ชิ้นงานต้องใช้งานได้เท่านั้น |
| พ่นลูกแก้ว | ผิวด้านสม่ำเสมอ ปิดบังรอยเครื่องมือ | ชิ้นงานแสดงผลก่อนการอโนไดซ์ |
| อโนไดซ์ Type II | สร้างชั้นออกไซด์; มีตัวเลือกสี | ลุคอะลูมิเนียมบวกความต้านการกัดกร่อนและการสึกปานกลาง |
| อโนไดซ์แข็ง Type III | ชั้นออกไซด์หนากว่าและแข็งกว่า | ผิวอะลูมิเนียมที่ลื่นไถลหรือสึกหรอ |
| เคลือบโครเมต | ฟิล์มป้องกันบาง ๆ ที่ยังนำไฟฟ้าได้ | การเชื่อมไฟฟ้าหรือการต่อกราวด์บนอะลูมิเนียม |
| ชุบนิกเกิลแบบไร้กระแสไฟฟ้า | ชั้นสม่ำเสมอ แข็ง ต้านการกัดกร่อน | ทนการสึกบวกการกัดกร่อน รวมถึงภายในรูกระทกร้อน |
| ชุบสังกะสี | การป้องกันการกัดกร่อนแบบพลีชีพที่ประหยัด | ชิ้นงานเหล็กในอาคารหรือที่มีที่กำบัง |
| พ่นสีผง | ชั้นหนา ทนทาน ตกแต่งได้ | เมื่อรูปลักษณ์คือข้อกำหนด |
| พาสซิเวชัน | ขจัดเหล็กอิสระและฟื้นฟูฟิล์มออกไซด์ | ชิ้นงานสแตนเลสหลังการตัดเฉือน |
| อบลดความเค้น / การอบชุบ | ลดความเค้นตกค้างก่อนหรือหลังการตัด | ผนังบางและค่าคลาดเคลื่อนแคบที่ต้องอยู่รอดผ่านการตัดเฉือน |
ค่าคลาดเคลื่อน
ค่าคลาดเคลื่อนมาตรฐานของงาน CNC โดยทั่วไปรักษา ±0.1 มม. (±0.005 นิ้ว) ค่าที่แคบกว่าถึง ±0.01 มม. หรือดีกว่า ทำได้บนจุดวิกฤต ขึ้นอยู่กับรูปทรงและวัสดุของชิ้นงาน
| ค่ากำกับบนแบบ | ต้องการอะไร | ผลต่อต้นทุนและระยะเวลาผลิต |
|---|---|---|
| ทั่วไป: ±0.25 มม. / ±0.010 นิ้ว | เครื่องมือมาตรฐาน ตรวจวัดขนาด | ฐานต้นทุน: ไม่มีค่าเพิ่ม |
| มาตรฐาน: ±0.13 มม. / ±0.005 นิ้ว | เครื่องอยู่ในสภาพดี ตรวจชิ้นงานแรก | ค่าเพิ่มเล็กน้อย; เป็นค่าเริ่มต้นปกติของการเสนอราคา |
| แคบ: ±0.025 มม. / ±0.001 นิ้ว | เครื่องมือลับหรือเพชร ควบคุมอุณหภูมิ ใช้ CMM | เปลี่ยนขั้นอย่างชัดเจน: การตัดช้าลงบวกการตรวจทั้งชิ้น |
| แม่นยำ: ±0.013 มม. / ±0.0005 นิ้ว | รอบตัดสุดท้าย เกจวัด สภาพแวดล้อมควบคุม | การตัดเฉือนกำหนดราคา; มักเป็นกระบวนการแยก |
| ตำแหน่ง / มุมเอียง (GD&T) | ควบคุมจุดอ้างอิง ใช้เซ็ตเดียวเมื่อจุดเกี่ยวเนื่องกัน | ขึ้นกับว่าจุดอ้างอิงกินกี่เซ็ตเครื่อง |
| ผิวเรียบ Ra 0.8 ไมครอนหรือละเอียดกว่า | ระยะฟันหยักละเอียดขึ้น ขัดผิวหรือรอบตัดสุดท้าย | เพิ่มขั้นตอนกระบวนการ ไม่ใช่แค่เวลาตัดเฉือน |
ตัวเลือกกระบวนการ
- CNC machining is a subtractive manufacturing process.
- Finishing Options: Black Oxide, Electropolishing, ENP, Media Blasting, Nickel Plating, Passivation, Powder Coating, Tumble Polishing, Zinc Plating, Vibratory Tumbling
- EPX 82 is processed using Carbon DLS
- MUD is a type of mold that uses a standard injection molding frame.
- Different taper turning methods suit different jobs. Compound slides often handle short tapers, while CNC interpolation and taper attachments improve repeatability on longer parts
- G92 is used by programming one or more G92's right after the G76 threading cycle
- Estimates are provided through an auto-quoted method.
- EDM relies on a voltage and a thin wire
- Advanced machining processes like micro-machining and EDM are used to create small, precise mold cavities and cores
Surface Finish Reference
- The finish of MoldTech MT11010 is a fine matte texture.
- The finish of MoldTech MT11020 is a medium matte texture.
- The finish of MoldTech MT11030 is a coarse matte texture.
- SPI A-1 has a surface roughness of 0.012–0.025 µm.
- SPI B-2 has a finish of Medium semi-gloss.
- SPI B-2 has a surface roughness of 0.10–0.15 µm.
- SPI C-3 has a surface roughness of 0.63–0.70 µm.
- Super high gloss, polished with a Grade #3 (6000-grit) diamond buff to Ra 0.012–0.025 µm.
- Medium semi-gloss, finished with 400-grit paper to Ra 0.10–0.15 µm.
- Normal matte, polished with 320-grit stone to Ra 0.63–0.70 µm.
Tolerance Reference
- The tolerance with drawing for CNC Milling is as low as +/- 0.005 mm.
- FDM 3D printing offers a low-cost component with average accuracy and uses thermoplastics for 3D printing.
- Wire Cut EDM is highly accurate.
- The U6 H.E.A.T machine achieves tight tolerances.
- Die sinker EDM is capable of maintaining tight tolerances
- The shop needs to have CNC machines that can achieve a specific tolerance.
Industries We Serve
- antennas
- automotive
- CNC machined parts
- custom parts
- electronics
- medical diagnostic
- optical displays
- optical_systems
Material Reference
- ABS
- Austenitic Stainless Steel
- Carbon steel
- ceramic
- composites
- Copper - T2
- copper or graphite
- Hardened Materials
- High Impact Polystyrene
- Low-density polyethylene
- MDF
- metal
- Polybutylene Terephthalate
- SUS304
- thermoplastics
- thick metal sheets
- tungsten carbide
Common Applications
- Turning
- Aerospace and Defense
- Automotive
- energy
Ordering, Lead Times & MOQ
Custom CNC parts carry no forced MOQ; ordering from a single prototype piece is standard industry practice.
Instant-quote platforms publicly advertise prototype lead times of 1-3 business days.
Online RFQ is the industry-standard flow: upload a 3D model (STEP/STP/DWG/DXF), receive an instant quote or engineer review, then production, inspection, and delivery.
คำถามที่พบบ่อย
มีจำนวนสั่งผลิตขั้นต่ำ (MOQ) หรือไม่?
เรารับคำสั่งตั้งแต่ต้นแบบชิ้นเดียวถึงปริมาณการผลิตหลายพันชิ้น MOQ ขึ้นอยู่กับความซับซ้อนของชิ้นงานและการจัดหาวัสดุ — ความต้องการท่อนเหล็กหรือชิ้นหล่อบางรายการมีจำนวนขั้นต่ำตามความเป็นจริง หากคุณต้องการรันชิ้นงานแรกจำนวนเล็กก่อนตัดสินใจปริมาณ ระบุไว้ในคำขอใบเสนอราคาแล้วเราจะจัดโครงสร้างใบเสนอราคาให้ตามนั้น
คำสั่งซื้อโรงงานกลึงเครื่องกลโดยทั่วไปใช้เวลาเท่าไร?
ระยะเวลาผลิตขึ้นอยู่กับความซับซ้อนของชิ้นงาน จำนวน ความพร้อมของวัสดุ และข้อกำหนดการตกแต่งผิว ต้นแบบวัสดุทั่วไปมักจัดส่งภายในหนึ่งถึงสองสัปดาห์; รอบการผลิตและชิ้นงานที่ต้องผ่านการตกแต่งเพิ่มหรือวัสดุหางานโดยทั่วไปใช้สามถึงหกสัปดาห์ ระยะเวลาที่ยืนยันแล้วระบุในใบเสนอราคาทุกฉบับ และขอตัวเลือกเร่งด่วนได้สำหรับโครงการเร่งด่วน
What is the typical lead time?
Industry benchmark: instant-quote platforms deliver prototypes in 1-3 business days. Our own production: prototypes 5-10 working days, including in-house QC and shipping. Production: 2-4 weeks depending on quantity/finishing. Express options exist; finishing adds days.
How do I get a quote and what information do you need?
3D files (STEP/IGS) + 2D drawing with tolerances. Material, quantity, finish, destination country. Quote turnaround: 24-48h typical.
What tolerance should I specify?
Specify tight tolerances only on critical features. Standard ±0.1 mm covers most features. Tighter tolerance = cost multiplier; apply selectively via drawing GD&T.
How is quality controlled?
First-article inspection in our own shop before the first production order. In-process checks. Final inspection report (dimensions) with shipment. Material certs (mill test reports) on request.
Is my design protected?
NDA before file exchange. Files used only for your production. No resale of custom designs.
Which material should I choose?
Function first: strength, weight, corrosion, cost. Common pairings: 6061 general, 304/316 corrosive env., PEEK medical. See materials guide pages.
Which surface finish do I need?
Anodizing for aluminum corrosion/wear/color. Passivation for stainless. Plating for conductivity/steel protection. Cosmetic vs functional distinction.
How do you ship and what terms?
DHL/FedEx/UPS express for samples and small batches. Air/sea freight for production volumes. Incoterms: EXW/FOB/DAP/DDP options.
Sources · 4
- rapiddirect.comIndustry peer technical page
- thestandardsnavigator.comUnclassified source
- goscpm.comUnclassified source
- rivcut.comUnclassified source
Technical references cited for verifiability — not supplier recommendations. Browse the research library.
Related Knowledge
Capability commitments on this page are owner-confirmed (2026-09-21).